Chào mừng bạn đến với đến với diễn đàn Độc Thân Hội.
Đăng ký để là thành viên thân thiện của diễn đàn.
Chúc bạn có những giấ phúc vui tươi.
Chào mừng bạn đến với đến với diễn đàn Độc Thân Hội.
Đăng ký để là thành viên thân thiện của diễn đàn.
Chúc bạn có những giấ phúc vui tươi.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mỗi thành viên là một sản phẩm..cùng nhau phát triển diễn đàn

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Xin Chào anh chị. em là mem mới ak
Tình em đơn phương.... News10by zintho_nhungoc Sun Jan 01, 2012 9:46 pm

» hội đồng hương quảng ngãi đâu??
Tình em đơn phương.... News10by tamcleverley Mon Dec 26, 2011 8:09 am

» DANH SÁCH HỘI ĐỘC THÂN
Tình em đơn phương.... News10by minhtuantuan6789 Wed Dec 07, 2011 7:34 pm

» Nhìn lại, suy ngẫm, bước tiếp
Tình em đơn phương.... News10by springlee Mon Nov 07, 2011 4:14 pm

» Gửi đến các Thành viên
Tình em đơn phương.... News10by hienvinh Thu Oct 27, 2011 3:38 pm

» "Hội độc thân" - ct "Xuân ấm áp"
Tình em đơn phương.... News10by hienvinh Thu Oct 27, 2011 2:20 pm

» Tại sao con gái thích con trai lạnh lùng?
Tình em đơn phương.... News10by monkey_ugly Wed Oct 19, 2011 3:16 pm

» off..?????
Tình em đơn phương.... News10by springlee Mon Oct 17, 2011 8:11 pm

» 24 điều nên nhớ ...
Tình em đơn phương.... News10by doremon Sat Oct 01, 2011 11:50 pm

» BÍ MẬT CỦA TÌNH YÊU
Tình em đơn phương.... News10by doremon Sat Oct 01, 2011 11:41 pm

Top posters
tung1992 (34)
Tình em đơn phương.... I_vote_lcapTình em đơn phương.... I_voting_barTình em đơn phương.... I_vote_rcap 
doremon (34)
Tình em đơn phương.... I_vote_lcapTình em đơn phương.... I_voting_barTình em đơn phương.... I_vote_rcap 
hạ vy (31)
loveparadise (26)
nguoinhaque (22)
*-monkey-* (20)
bachduong_nguyen (15)
monkey_ugly (14)
luuluyen92 (14)
kenny (13)
Hỗ trợ online

Admin - 01667578455

MOD - 01215699633

MOD - 0984956821
1 năm thành lập Hội

Lượt truy cập
Bộ đếm và thống kê Web chuyên nghiệp

Tình em đơn phương....

Go down 
Tác giảThông điệp
Haibara
Thành viên mới
Thành viên mới
Haibara

Họ tên Họ tên : Lê Thị Bích Sen

Tình em đơn phương.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình em đơn phương....   Tình em đơn phương.... News10Fri Sep 16, 2011 2:58 pm

ình em đơn phương
Đi một vòng thật xa chúng ta lại trở về nơi xuất phát. E không biết điều mà e đang làm là đúng hay sai, và liệu e có được bình yên hay lại trở về những cảm giác hỗn độn, yêu thương, day dứt của trước đây. Thật sự e đang rất sợ…

Một tình cảm lặng lẽ, đơn phương mà gần một năm qua e ấp ủ, nâng niu và hy vọng. Tình bạn bao giờ cũng là một sự bắt đầu tốt đẹp nhất, liệu có đúng như vậy khi mà trong e luôn khát khao nhiều hơn thế…

Bắt đầu là một tình bạn, luôn tự dặn lòng không thể có gì vượt qua nó, vì điều đó là không thể. Nhưng trái tim e một ngày chợt thấy nhớ a, nhớ giọng nói, nhớ… E chợt giật mình cố ngăn lại tình cảm đó. Tự nhủ lòng chẳng qua chỉ là chút lãng mạn nhất thời, rồi sẽ thoáng qua thôi. E luôn bảo chẳng qua e sống lãng mạn quá, chẳng qua chỉ là cái gì đó chứ không phải tình yêu. Nhưng sao càng ngày nó càng in sâu vào lòng, và đến hôm nay e thừa nhận với bản thân mình rằng "E đã yêu a". Nếu không sao khi biết a có người yêu e lại buồn đến vậy. Nghĩ tới lúc a đưa mời e thiệp hồng e không biết mình có thể cười thật tươi để chúc a hạnh phúc không nữa? Hi vọng e sẽ cười thật tươi chúc phúc cho người. Tại sao e yêu a? Một câu hỏi mà e luôn hỏi mình, mà không thể tìm ra câu trả lời được.

Đã rất nhiều lần e nói lời xin lỗi, ra đi để lòng thanh thản hơn, bình yên hơn và được trở về là chính mình của ngày xưa, ngày chưa quen a… nhưng rồi a lại xuất hiện khuấy động vào cuộc sống của e vốn đã bình yên bằng những dòng tin nhắn, những lời muốn e luôn vui vẻ hạnh phúc. A có biết, chỉ có a mới đem lại cho e điều đó không? Làm sao e có thề vui vẻ, hạnh phúc khi a bên cạnh e không phải là a. E cũng cố chấp nhận một người khác để có thể vui vẻ, hạnh phúc như a mong muốn, nhưng e đành bất lực không làm được, cũng như e không thể bắt mình từ bỏ tình cảm của mình. Dù e biết rất rõ rằng e đang tự làm khổ bản thân mình, làm đau trái tim mình, làm người bận tâm…

Có ai hiểu rằng, e đã nhớ quay quắt như thế nào giọng nói cùng những cuộc điện thoại chỉ để biết e hôm nay có gì mới không, ăn cơm chưa, đã ngủ chưa, hôm nay làm có mệt không… và rồi tất cả chẳng còn gì nữa khi một ngày e chợt nhận ra tình cảm đó không dành cho e…

Lặng lẽ trong sự sợ hãi mỗi khi đêm về, khi phải đối diện với chính mình, trống trải và cô đơn. E vẫn chờ đợi trong nhớ mong khắc khoải, mà hình như mọi thứ trở nên quá mơ hồ, dường như đó chỉ là ảo giác, nhưng sao nó làm tim e đau nhói khi nghĩ về… Tình yêu là vậy sao? Cái gọi là tình yêu làm e khổ sở đến thế này sao. Ngày xưa e chỉ biết từ chối tình yêu của người khác, nên không hiểu được cảm giác của người bị từ chối ra sao. Thì ra nó đau gấp mấy lần cảm giác mình gây tổn thương cho ai đó rất nhiều. Có một câu e đọc đâu đó rằng "Trong cuộc đời, sẽ có một người làm tổn thương bạn, rồi có một người bạn làm tổn thương họ, sau đó bạn sẽ gặp một người mà cả hai đều nâng niu, trân trọng nhau và sẽ bên nhau suốt đời".

E sẽ thật mạnh mẽ, cứng cỏi đóng tốt vai trò một người bạn… phải che giấu những cảm xúc của e… từ hôm nay

Năm năm, 5 năm vô tư tận hưởng cuộc sống độc thân, vui vẻ bên đám bạn. Luôn tự hào E là kẻ hạnh phúc nhất vì không vướng vào chuyện yêu đương, khóc lóc của lũ bạn. Vậy mà gặp a, e như thành con người khác, đánh mất cả lòng tự trọng vốn rất cao của bản thân chỉ để a biết rằng e yêu a.

Thời gian qua e đã tìm cho e một dấu lặng, cố quên mọi chuyện mà góp nhặt những yêu thương mong manh để ghi lại hình ảnh của a, vẫn muốn lưu giữ đâu đó trong sâu thẳm con tim e, để ngày nào đó lật lại những kí ức đau buồn này, tim e không đau nhói… thì đó là lúc lòng e thật sự bình yên!!!

Nhưng rồi trò đùa tạo hóa cứ mãi trêu e, dường như e chưa thoát ra được. Ngỡ rằng tình cảm đã ngủ yên, nhưng không, nó vẫn âm ỉ. Và e tự hỏi liệu e có đủ lòng tin đóng tốt vai trò là một người bạn của a không? Hay một lần nữa làm e đau và làm a bận tâm, và một lần nữa đánh mất tất cả.

Biết rằng mình đang trở về con đường cũ, biết rằng vết thương chưa lành hẳn, rồi sẽ đau hơn lần trước… nhưng e không thể làm khác được. E luôn muốn biết cuộc sống của a, luôn muốn động viên a trong cuộc sống… dù biết có thể a không cần. Nhưng sao vẫn muốn làm một cái bóng mờ nhạt sau a, nhìn thấy những thành công và hạnh phúc của a đạt được. Với một hi vọng mong manh một ngày nào đó a vô tình quay đầu lại để biết rằng vẫn có một người luôn ở phía sau, luôn sẵn sàng bên a khi a buồn nhất, thất vọng nhất… một người bạn… chỉ là một người bạn… tim e lại đau nữa rồi! Sad . E sẽ thật mạnh mẽ, cứng cỏi đóng tốt vai trò một người bạn… phải che giấu những cảm xúc của e… từ hôm nay... I love you

"Yêu một người là chấp nhận lừa dối người ấy rằng tình yêu của mình đã chấm dứt để người ấy không bận tâm suy nghĩ. Và yêu một người là chấp nhận thay thế những giọt nước mắt bằng tất cả nụ cười, dù con tim mình đau đến bao nhiêu.."

[i]

Tình em đơn phương....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nơi phương xa...cõi..
» Yêu đơn phương hay chỉ là..?
» tình yêu không có một lý do
» Đối với tôi tình bạn là gì ???
» Tình yêu Hoa Gió